เช็คเลข Product key Windows 10 home fpp ไม่ขึ้น

คือว่าผมมีเจอปัญหาอะครับ ผมจะเช็คเลข Product key Windows 10 Home fpp ซึ่งผมซื้อมาจาก jib โดยผมเช็คผ่าน CMD กับ PowerShell พิมคำสั่ง wmic path softwarelicensingservice get OA3xOriginalProductKey  แต่ก็ไม่มีเลข Product key ปรากฏขึ้นเลยครับ.สาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ ทั้งที่เป็นคีย์แท้อะครับ

สวัสดีค่ะ คุณ Tarkung-2536 😃

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมและสอบถามปัญหาใน Microsoft Community เวอร์ชั่นภาษาไทยนะคะ       

ทางเราเข้าใจว่าคุณกังวลกับปัญหาดังกล่าว😥 ทางเรายินดีให้คำเเนะนำค่ะ✌ 

ไม่ทราบว่าคุณได้ Activate Windows 10 โดยใช้ Product key ดังกล่าวหรือยังคะ  

หากได้ Activate เเล้ว ไม่ทราบว่าเกิดข้อผิดพลาดในการ Activate หรือไม่  

เพื่อความเเน่ใจ ทางเรารบกวนคุณส่งภาพหน้าจอหน้าต่าง Activation มาให้ทางเราตรวจสอบหน่อยนะคะ ซึ่งคุณสามารถเปิดหน้าต่าง Activation โดยไปที่ Settings > Update & Security > Activation ค่ะ  

ในระหว่างนี้ ทางเราเเนะนำให้ลองรันคำสั่งดังกล่าวโดยใช้ Command Prompt ซึ่งคุณสามารถทำตามดังนี้ 

กดปุ่ม Windows จากนั้นให้พิมพ์ Command Prompt > คลิกขวาที่ Command Prompt เเล้วเลือก Run as administrator > คัดลอก (Copy) คำสั่งต่อไปนี้  

wmic path SoftwareLicensingService get OA3xOriginalProductKey กด Enter 

ได้ผลเป็นอย่างไรเเจ้งมาหาอีกครั้งนะคะ😊  

ขอบคุณค่ะ 🙏

____________________________________________________________________________________ 

หมายเหตุหากวิธีข้างต้นไม่สามารถแก้ปัญหาของคุณได้ กรุณาตอบกลับหน้านี้ ทางเราจะรีบตอบกลับในวันและเวลาทำการ จันทร์ (Mon) - ศุกร์ (Fri) : 9:00 - 18:00 น. ค่ะ 

2 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ตามนี้เลยครับ

ผมเข้า Command Prompt เเล้วกดคลิกขวาเลือก Run as administrator แล้วก็ คัดลอก (Copy) คำสั่ง 

wmic path SoftwareLicensingService get OA3xOriginalProductKey ตามที่บอกเลยครับ แต่มันไม่มีเลข Product Key ปรากฏขึ้นตามในภาพเลยครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

3 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คือผมใช้คำสั่ง slmgr /xpr ขึ้นว่า Windows(R), Core edition: The machine is permanently activated” แต่พอใช้คำสั่ง wmic path

softwarelicensingservice get OA3xOriginalProductKey ไม่เห็นแสดง product key ให้เลยครับ ผมใช้ Powershell มันก็ไม่แสดงเช่นกันครับ

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

ทางเราได้ลองรันคำสั่งข้างต้นกับเครื่องของทางเราเเล้วพบว่ามี Product key ปรากฏนะคะ ดังนั้น ในกรณีของคุณ หากสถานะการ Activate ได้เเจ้งว่า Windows is activated with digital license ก็หมายความว่า Windows 10 ของคุณได้ Activate โดยใช้ Digital license เเล้วค่ะ  

อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการตรวจสอบให้เเน่ใจว่า Windows 10 ที่คุณได้สั่งซื้อจาก JIB เป็นของเเท้หรือไม่ ทางเราเเนะนำให้ติดต่อฝ่าย Activate ผลิตภัณฑ์ของ Microsoft โดยตรงนะคะ ซึ่งคุณสามารถติดต่อฝ่าย Activate ผ่านหมายเลขโทรศัพท์ 1800 012 705 กด 1 ภาษาไทย >กด  สำหรับการใช้งานในบ้าน > กด 1 การเปิดใช้งานผลิตภัณฑ์ ในวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 09.00-18.00 น ซึ่งเจ้าหน้าที่ของเรามีความยินดีที่จะให้บริการเเละพร้อมที่จะดูเเลให้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ  

หากไม่สะดวกติดต่อทางโทรศัพท์ คุณสามารถติดต่อทาง Chat support จากลิงค์นี้นะคะ 

ทางเราหวังว่าปัญหาของคุณจะได้รับการเเก้ไขโดยเร็วที่สุดนะคะ ผลเป็นอย่างไรอัพเดทมาให้เราทราบได้เสมอนะคะ 🤗🤞

ขอบคุณค่ะ🙏 

2 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 12, 2567 ดู 8,806 ครั้ง นำไปใช้กับ: