หน้า login window 10 ไม่แสดง user account

หน้า login window 10 ไม่แสดง user account  ขึ้นให้ใส่ชื่อ account กับ password อย่างเดียว    

สามารถทำให้แสดง user account ลักษณะได้มั้ยครับ?  ลองปรับใน local security policy ก็ไม่ได้ผลครับ

อ้างอิง : https://www.tenforums.com/tutorials/9134-do-not-display-user-name-sign-screen-windows-10-a.html

สวัสดีค่ะ คุณ ApiwatPatchimpihong 

ขอบคุณที่ร่วมสอบถามกับทางไมโครซอฟต์ค่ะ 

เราเข้าใจว่าคุณกังวลกับเรื่องดังกล่าว เรายินดีช่วยคุณค่ะ 

เพื่อช่วยแก้ไขปัญหาที่ถูกต้อง เราขอข้อมูลเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ 

1.ไม่ทราบว่าปัญหายังเป็นแบบเดิมหรือเปล่าคะ 

2.ก่อนเกิดปัญหาดังกล่าวคุณดาวน์โหลด ติดตั้งหรือเปลี่ยนแปลงอะไรกับคอมพิวเตอร์หรือไม่ 

3.ก่อนหน้านี้หน้า Login แสดง user account หรือไม่ 

4.บัญชีของคุณคือ Administrator ของคอมพิวเตอร์เครื่องนี้หรือไม่  

เรารอข้อมูลเพิ่มเติมจากคุณเพื่อช่วยแก้ไขปัญหาให้นะคะ  

ขอบคุณค่ะ 

16 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 8, 2567 ดู 2,412 ครั้ง นำไปใช้กับ: