system preparationtool 3.14

คือมีวิธีแก้ไขไหมครับ ว่าเมื่อโปรแกรมมันทำงานเสร็จแล้วตอน Reboot กับมาหน้าเดสทอป มันขึ้นหน้าต่างโปรแกรมนี้ตลอดพอมีวิธีแก้ไขไม่ให้มันขึ้นโชว์ครั้งต่อๆไปไหมครับ

สวัสดีครับ คุณพงษ์มากล้น

ก่อนอื่น ทางเราขอขอบคุณสำหรับการเข้ามาเยี่ยมชมและโพสต์คำถามเข้ามายังทีมงานของเราที่ ฟอรั่ม Microsoft Community เวอร์ชั่นภาษาไทย เเละการสนับสนุนผลิตภัณฑ์ Windows 7 เเละอื่นๆ ฯลฯ แท้ จากทางบริษัทไมโครซอฟท์ นะครับ

กลับมายังคำถามของคุณ ที่ได้เเจ้งมายังทางทีมงานของเราว่า "...System Preparation Tool 3.14 ได้โชว์ขึ้นมา ทุกๆ ครั้งที่ reboot เครื่องคอมพิวเตอร์ Windows 7...นั้น"  เนื่องจากข้อมูลบางส่วนไม่เพียงพอ ทางทีมงานของเราขออนุญาต เพื่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมดังต่อไปนี้ นะครับ;

1.ไม่ทราบว่า เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณมีการเชื่อมต่อผ่าน Domain/Server/Proxy ไหม

2.ไม่ทราบว่า คุณได้ติดตั้งใช้งานโปรแกรมดังกล่าวเมื่อไหร่ ใครเป็นคนติดตั้งให้ ครับ เป็นทางฝ่าย Administrator ของบริษัทที่คุณ ทำงานอยู่ หรือ เปล่า คีับ

3.System Preparation tool 3.14 ดังกล่าว ได้เเสดงขึ้นมานานเเค่ไหน เเล้ว ครับ

4.ไม่ทราบว่า ก่อนปัญหาดังกล่าวเกิดขึ้น คุณได้ทำการเปลี่ยนเเปลงใดๆ บนเครื่องคอมพิวเตอร์ Windows 7 ดังกล่าว ไหม ครับ หากมีโปรดระบุ 

ทางทีมงานของเราจะรอฟีดเเบ็ค เเละข้อมูลเพิ่มเติมจากทางคุณอีกครั้ง นะครับ

ขอบคุณครับ

จากทีมงานไมโครซอฟท์

ถ้าปัญหาของคุณได้รับการแก้ไข รบกวนกด"เลือกเป็นคำตอบ"หรือ คลิกว่าเป็นประโยชน์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

อันนี้ผมทำใช้งานอยู่ที่บ้านเองอ่ะครับพอดีจะทำไปโคลนใส่อีกเครื่อง1 แต่เวลาเลือกหัวข้อดังรูปอ่ะครับพอเสร็จขั้นตอน รีบูตมาหน้าเดสท๊อปมักจะขึ้นแบบนี้ตลอด และก็กดปิดก็หายไปเป็นเฉพาะรีสตาร์เครื่องกลับมาหน้าเดสท๊อปใหม่อะ

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 10, 2567 ดู 249 ครั้ง นำไปใช้กับ: