.NET Framework ไม่สามารถติดตั้งได้

win10 Version 1709 ไม่สามารถติดตั้ง .NET Framework 4.5

หรือ .NET Framework  NDP471-KB4054856-x86-x64-AllOS

NDP471-KB4033344-Web

NDP461-KB3102438-Web

NDP452-KB2901907-x86-x64-AllOS-ENU  

.NET Framework ไม่สามารถติดตั้งได้

.NET Framework ในเครื่องคอมมีแค่ v1.0.3705  v1.1.4322  v2.0.50727 v3.0 v3.5 v4.0.3.319

.NET Framework 4.0   4.5  452 461 471   ไม่สามารถติดตั้งได้เลย

สวัสดีค่ะ คุณ Dell im

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมและสอบถามปัญหาใน Microsoft Community เวอร์ชั่นภาษาไทยนะคะ เราเข้าใจว่าคุณกังวลกับปัญหาดังกล่าว เรายินดีช่วยเหลือคุณค่ะ 

เพื่อเเก้ปัญหาตรงจุดทางเราขอสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมดังนี้ 

1. ไม่ทราบว่าปัญหายังเป็นแบบเดิมหรือเปล่าคะ 
  2. ก่อนเกิดปัญหาดังกล่าวคุณได้ทำการเปลี่ยนแปลงอัพเดต อัพเกรด หรือติดตั้ง Program ใดๆบน PC ของคุณหรือไม่คะ
  3. ไม่ทราบว่าคุณได้รับรหัสข้อผิดพลาดในขณะทำการติดตั้ง .NET Framework หรือไม่ หากมีรบกวนคุณส่งภาพหน้าจอรหัสข้อผิดพลาดดังกล่าวด้วยค่ะ 

ทางเรารอข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับปัญหาของคุณเพื่อให้การหาสาเหตุหรือวิธีการแก้ไขปัญหาเป็นไปอย่างแม่นยำยิ่งขึ้น        

ขอบคุณค่ะ    

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ทำการติดตั้งwin10 ใหม่ จาก usb win10 แท้

หลังติดตั้งก็กด อัพเดต  ตลอด จนเป็น win10 Version 1709

ก็กดอัพเดต ทุกวัน เช้า-เย็น 3วัน จนตัว win10 Version 1709

ไม่มีอะไรจะ อัพเดตแล้ว ก็ทำการลง .NET Framework

ดูเลยโดยเครื่อง ไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลง อัพเกรด หรือติดตั้ง Program ใดๆบน PC เลย

คอมใหม่ทุกอย่างใหม่หมด ซื้อหลังปีใหม่ มีการติดตั้งwin10และมีการใช้งาน

เป็นปกติไม่มีปัญหาอะไร  จนจะทำการติดตั้ง Program ทีจะต้องใช้งานแต่ตัวProgram

จำเป็นต้องรัน .NET Framework4.5 ถึ่งรู้ว่าไม่สามารถทำการติดตั้งได้

เลยเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่ เหมือนตอนซื้อเครื่องมาใหม่ ลง win10 ใหม่ หมายถึง

เริ่มขนวบการใหม่หมดเลย นับตั้งแต่ซื้อเครื่องใหม่ 

ตอนนี้ ในเครืองมีแต่ Software ของผู้ผลิตเครื่อง  เท่านั้น

2 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ 

เนื่องจากการติดตั้ง Windows 10 1709 มาพร้อมกับ .NET Framework 4.7 อยู่แล้ว จึงเป็นสาเหตุที่คุณไม่สามารถติดตั้ง .Net ค่ะ หากคุณมีความจำเป็นต้องใช้งานโปรแกรมดังกล่าว คุณต้องเลือกใช้งาน Windows เวอร์ชั่นอื่น ๆ หรือลองติดต่อผู้พัฒนาโปรแกรมดังกล่าวดูค่ะ  

สำหรับข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้คุณสามารถศึกษาได้จากลิงค์นี้ค่ะ ลิงค์ดังกล่าวเป็นภาษาอังกฤษ หากมีคำถามสอบถามได้เสมอนะคะ 

ขอบคุณค่ะ 

หมายเหตุ : เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไขปัญหาให้กับคนอื่น ๆ ที่ประสบปัญหาเดียวกันกับคุณ หากวิธีการแก้ไขปัญหาที่ให้ไปข้างต้นสามารถแก้ไขปัญหาของคุณได้ รบกวนช่วยกดเป็นคำตอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ 

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด เมษายน 12, 2567 ดู 1,105 ครั้ง นำไปใช้กับ: