Format usb ไม่ได้คับ

คือตอนแรกผมลงไอตัวที่ให้โหลดเพื่อไปลงวินโดว(โหลดมาจากเว็บmicrosoft)ไว้ในusbของผม พอผมrun โปรแกรมปุ๊มก็ปกติแต่ไปพังตรงที่สุดท้ายมันเขียนประมาณว่าผิดพลาดไรงี้คับ(ภาษาอังกฤษ) หลังจากนั้นพอผมจะ formatก็ขึ้นว่า The disk is write protected ผมลองแก้หลายทางแล้วแต่ก็ไม่ได้ผลคับ แล้วก็ตอนแก้ในcmd อะคับตรงdetail disk มันก็เขียนว่า read only = noด้วยอะคับ

*โปรแกรมที่โหลดมาชื่อว่า MediaCreationTool20H2 

**มันเปลี่ยนรูปusbเป็นรูปเหมือนลูกศรสีเขียวชี้เข้าไปข้างในหน้าจอสีฟ้าด้วยคับ

* Moved from en-us

สวัสดีครับ คุณ Write yourown story

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ครับ

สำหรับปัญหาที่คุณแจ้งว่าไม่สามารถทำการ Format USB / ติดตั้ง Windows 10 ได้นั้น  เบื้องต้นทางคุณสามารถศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมในส่วนของวิธีการดังกล่าวได้ที่นี่ครับ คลิกที่นี่ คลิกที่นี่ คลิกที่นี่

แต่หากปัญหายังไม่ได้รับการแก้ไข ทางทีมงานขอแนะให้คุณทำการติดต่อไปยังเจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคขั้นสูงด้าน Windows ได้ที่นี่ครับ 02-263-6888 หรือ 1800-012-705 กด 1-1-1 (ไม่มีค่าบริการในการติดต่อครับ) ในเวลาทำการ วันจันทร์ - ศุกร์

คำแนะนำ: ในการให้บริการความช่วยเหลือด้านเทคนิค คุณจำเป็นต้องอยู่หน้าเครื่องคอมพิวเตอร์ที่มีปัญหา และกรุณเตรียม Product Key เพื่อการตรวจสอบสถานะของไลเซนส์ด้วยครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยอีกครั้งในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ทีมงาน Microsoft

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤศจิกายน 16, 2565 ดู 635 ครั้ง นำไปใช้กับ: