เปิด mobile hotspot windows 10 ไม่ได้

mobile hotspot ใน windows 10 คือโปรแกรมแชร์สัญญาณเน็ตไช่ไหมครับ?

พอดีผมอยากลองใช้ดู แต่กดเปิดแล้วไม่ได้ครับ ขึ้นตามรูปที่แนบครับ 

ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ?

เครื่องผม โน้ตบุ๊ค Vaio Sony, Windows 10 Pro ครับ

คำตอบ
คำตอบ

สวัสดีค่ะ คุณ no007 

ขอบคุณที่ร่วมสอบถามกับทางไมโครซอฟต์ค่ะ 

เราเข้าใจว่าคุณกังวลกับเรื่องดังกล่าว เรายินดีช่วยคุณค่ะ 

ไม่ทราบว่าปัญหายังเป็นแบบเดิมหรือเปล่าคะ 

ก่อนเกิดปัญหาดังกล่าวคุณได้ติดตั้งหรือเปลี่ยนแปลงอะไรกับคอมพิวเตอร์หรือไม่ 

ข้อความข้อผิดพลาดที่คุณได้รับหมายความว่า คุณไม่สามารถตั้งค่า Mobile hotspot กรุณาเปิด Wi-Fi ด้วยค่ะ

Mobile hotspot คือ ช่องทางหนึ่งในการแชร์เครือข่ายอินเตอร์เน็ตให้กับคอมพิวเตอร์โดยใช้เครือข่ายจากโทรศัพท์ค่ะ  

สำหรับปัญหาที่คุณประสบอยู่ คุณสามารถแก้ไขได้ด้วยตนเองโดยการเปิดใช้งาน Wi-Fi ค่ะ  

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการใช้งาน Mobile hotspot คุณสามารถศึกษาได้จากลิงค์นี้ค่ะ  

ผลเป็นอย่างไรแจ้งมาได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

10 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

คำตอบ
คำตอบ

อาจมีข้อผิดพลาดบางอย่างเกิดขึ้นกับคอมพิวเตอร์ของคุณ เราแนะนำให้คุณตรวจสอบและซ่อมแซมโดยทำตามขั้นตอนจากลิงค์นี้ค่ะ

ผลเป็นอย่างไรแจ้งมานะคะ ขอบคุณค่ะ  

7 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ธันวาคม 16, 2566 ดู 8,327 ครั้ง นำไปใช้กับ: