สอบถามเรื่องลิขสิทธิ์ Windows 10 Home ในบริษัท

ถ้าใช้เครื่อง MacBook ของบริษัทอยู่ แล้วอยากใช้ boot camp

แล้วซื้อ "Microsoft Windows 10 Home 32-BIT/64-BIT ENG INTL USB [FPP] (KW9-00017)" มาลง 

เพื่อใช้งานวินโดว์บ้าง เป็นบางครั้ง จะถือว่าใช้ผิดลิขสิทธิ์ไหมครับ

สวัสดีครับ คุณ GuypawishTaebanpakul

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ครับ

สำหรับคำถามที่คุณแจ้งว่าสามารถใช้งาน Windows 10 Home ในเครื่องของบริษัทได้หรือไม่นั้น ทางเราต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ทีมงานต้องขอเรียนให้คุณทราบว่าโดยปกติแล้ว Windows 10 Home จะถูกออกแบบมาเพือให้ใช้งานทั่วไป หรือใช้งานภายในบ้านเท่านั้นครับ จะไม่สามารถนำไปใช้งานเชิงธุรกิจได้ครับ ดังนั้นการที่นำเอา Windows 10 Home ไปใช้งานในเครื่องของบริษัท หรือประกอบธุรกิจต่างๆจะถือว่าเป็นการใช้งานที่ผิดประเภทของทางลิขสิทธิ์ที่ทาง Microsoft ได้กำหนดครับ

กรุณาแจ้งให้ทางเราทราบเพิ่มเติม หากคุณยังมีข้อสงสัยหรือติดปัญญาในด้านอื่นๆ ทางทีมงานต้องขออภัยอีกครั้งในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ทีมงาน Microsoft

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด กรกฎาคม 8, 2564 ดู 150 ครั้ง นำไปใช้กับ: