ต้องการสร้างภาษาของตัวเอง

ผมอยากนำอักษร Runic มาทำเป็นภาษาเสริมของเครื่องผม ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ไม่ค่อยมาข้อมูล แต่มีรหัส Unicode

ตัวอย่างอักษร :

ᛗᛁᛍᚱᛟᛊᛟᚠᛏ = Microsoft

ᚻᛖᛚᛚᛟ ᚹᛟᚱᛚᛞ = Hello World

สวัสดีค่ะ คุณ JayZeroRez 

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมและสอบถามปัญหาใน Microsoft Community เวอร์ชั่นภาษาไทยนะคะ       

เรายินดีให้คำเเนะนำค่ะ  

สำหรับอักษร Runic จะไม่มีในระบบ Windows 10 ค่ะ ในกรณีที่คุณต้องการใช้งานอักษร Runic คุณจะต้องดาวน์โหลดจากโปรเเกรมอื่นๆ ที่ไม่ใช่ของ Microsoft (Third partyค่ะ ซึ่งเราไม่สามารถให้คำเเนะนำเพิ่มเติมได้ เนื่องจากข้อมูลอักษร Runic อยู่นอกขอบเขตจากการสนับสนุนของเราค่ะ 

หากติดขัดหรือมีคำถามเพิ่มเติมสอบถามได้เสมอนะคะ  

ขอบคุณค่ะ  

หมายเหตุหากวิธีข้างต้นไม่สามารถแก้ปัญหาของคุณได้ กรุณาตอบกลับหน้านี้ ทางเราจะรีบตอบกลับภายใน 24 ชั่วโมงค่ะ  

3 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ธันวาคม 5, 2565 ดู 183 ครั้ง นำไปใช้กับ: