Outlook เปิดเมล์อ่านไม่ได้ ต้องทำอย่างไร?

จากการที่ทางระบบ Microsoft ได้ทำการเปลี่ยน Hotmail เป็น Outlook แทนนั้น ปรากกฏว่ากการเปิดเมล์อ่านนั้นทำไม่ได้ ถ้าต้องการกลับไปใช้

เป็น  Hotmail เหมือนเดิมได้หรือไม่ ที่สัญลักษณ์รูปเฟืองนั้นผมได้ลองคลิกดูแล้วไม่มีข้อความ ให้ยกเลิกการใช้งานแบบ Outlook ดังนั้นต้องทำอย่างไร กรุณาช่วยแก้ไขให้ด่วนด้วย ขอบคุณครับ.

สวัสดีค่ะ คุณRamPhonak

จากการใช้บัญชีในรูปแบบ Outlook.com นั้น เป็นรูปแบบของการใช้บริการอีเมลฟรีจาก Microsoft ที่ปกป้องคุณจากสแปมและช่วยให้คุณจัดระเบียบอีเมลและใช้งานได้อย่างคล่องตัว

ซึ่งขณะนี้ทาง Microsoft กำลังทะยอยเปลี่ยนแปลงรูปแบบเดิม (Hotmail) ให้เป็นรูปแบบ Outlook.com ใหม่ทั้งหมด โดยรูปแบบ Hotmail จะถูกยกเลิกในไม่ช้าค่ะ และนี่เอง จึงเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ฟังก์ชั่น "สลับกลับไปยัง Hotmail"ถูกตัดออก

ดังนั้น ทีมงานไม่สามารถปรับเปลี่ยน หรือเปลี่ยนแปลงในส่วนนี้ได้ ซึ่งรูปแบบใหม่นี้ผู้ใช้งานอาจยังไม่คุ้นเคยกับลักษณะและหน้าตาฟังก์ชั่นการใช้งานมากนัก แต่คุณยังสามารถใช้งานได้ดีกว่ารูปแบบเดิมค่ะ รายละเอียด

ศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

http://windows.microsoft.com/th-th/windows/outlook-overview#1TC=t1

จากปัญหาการอ่านจดมายไม่ได้นั้น อาจเกิดจากประสิทธิภาพของเบราว์เซอร์ ดังนั้น ในขั้นตอนแรกทีมงานขอแนะนำให้คุณตั้งค่าเพิ่มประสิทธิภาพโดยใช้ HTTPS ในการเข้าถึงเวปไซด์ค่ะ

คุณสามารถตั้งค่าได้ที่ลิ้งค์ด้านล่างนี้ และคลิกตั้งค่าที่ “ใช้ HTTPS เสมอ”

https://account.live.com/managessl?ru=https%3a%2f%2fmail.live.com%2fdefault.aspx%3frru%3dInbox

หากยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้อีกนั้น ขอให้คุณทำการเพิ่มประสิทธิภาพของเบราว์เซอร์ โดยสามารถศึกษาวิธีการได้ตามลิ้งค์ด้านล่าง

http://windowslivehelp.com/solution.aspx?solutionid=3c7c3338-369e-4220-b29d-71ce660fe5a0

ทีมงานยินดีให้บริการและหวังเป็นอย่างยิ่งว่ารูปแบบOutlook.com จะตอบสนองความต้องการของผู้ใช้บริการได้ดียิ่งขึ้น

ทีมงาน Microsoft

15 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ผมทำทุกวิธีที่ว่ามาแล้ว ก็ยังเปิดไม่ได้ ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่บราวเซอร์ เพราะเอาเมล์ของบริษัทเข้าดูที่เครื่องเดียวกันใช้ได้ อ่านได้ปกติ ยังไงช่วยหาวิธีแก้ไขให้ผมด้วย เพราะเมล์ผมอ่านไม่ได้ทุกเครื่องแม้กระทั่งมือถือ ขอบคุณครับ ปล.ตอนแรกใช้งานได้ปกติ เพิ่งมาเป็นเมื่อวันที่ 22 ม.ค.59 ที่ผ่านมาเอง

11 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

เป็นเหมือนกันเลยครับ 
รอวิธีแก้ไข T T

8 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

สวัสดีค่ะ คุณ NongRuangdet

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ค่ะ

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยค่ะ สำหรับปัญหา Outlook preview ในขณะนี้ที่ไม่สามารถเปิดดูอีเมลล์ได้ ทางเราต้องขอส่งเรื่องนี้ให้กับผู้เชี่ยวชาญได้ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดค่ะ ก่อนที่ทางเราจะทำการส่งเรื่อง ทางเราขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมด้วยค่ะ ทางเราได้ทำการส่งไปยังข้อความส่วนตัวของคุณแล้ว กรุณาลงชื่อเข้าใช้งานในหน้าเวป Community แล้วคุณจะพบกับข้อความส่วนตัวค่ะ กรุณาตอบกลับมายังข้อความส่วนตัวด้วยค่ะ และแจ้งกับทางทีมงานให้ทราบด้วยค่ะ  

หากมีข้อสงสัยหรือคำถามเพิ่มเติม กรุณาแจ้งให้ทางเราทราบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากทีมงาน Microsoft    

5 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

สวัสดีค่ะ คุณ ParK's PeD

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ค่ะ

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยค่ะ สำหรับปัญหา Outlook preview ในขณะนี้ที่ไม่สามารถเปิดดูอีเมลล์ได้ ทางเราต้องขอส่งเรื่องนี้ให้กับผู้เชี่ยวชาญได้ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดค่ะ ก่อนที่ทางเราจะทำการส่งเรื่อง ทางเราขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมด้วยค่ะ ทางเราได้ทำการส่งไปยังข้อความส่วนตัวของคุณแล้ว กรุณาลงชื่อเข้าใช้งานในหน้าเวป Community แล้วคุณจะพบกับข้อความส่วนตัวค่ะ กรุณาตอบกลับมายังข้อความส่วนตัวด้วยค่ะ และแจ้งกับทางทีมงานให้ทราบด้วยค่ะ 

หากมีข้อสงสัยหรือคำถามเพิ่มเติม กรุณาแจ้งให้ทางเราทราบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

4 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

เป็นเหมือนกันครับ

แก้ได้ยังครับ

4 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

สวัสดีครับ คุณ TheerananP.

ยินดีต้อนรับสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft ครับ

สำหรับปัญหาในการเข้าอ่านอีเมล์ของคุณนั้น ทางเราขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมว่าคุณสามารถใช้งานบัญชีอื่นๆบนเครื่องคอมพิวเตอร์เดิมหรือไม่ครับ และสามารถใช้บัญชีที่ประสบปัญหาบนเครื่องคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์อื่นๆหรือไม่ครับ 

หากมีข้อสงสัยหรือคำถามเพิ่มเติม กรุณาแจ้งให้ทางเราทราบครับ

ขอขอบคุณครับ

3 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

เปิดใน notebook ผม ไม่ได้เลยครับลองเปิดทั้ง Firefox, Chrome, Internet expolror

แต่มากับคอมที่ทำงานม มือภือ ใช้ได้ปกติครับ

·

สวัสดีครับ คุณ TheerananP.

เนื่องจากว่าคุณแจ้งไว้ว่าคุณสามารถใช้งานบัญชีผ่านเครื่องคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์อื่นๆ ทางเราจึงคาดว่าปัญหาเกิดขึ้นกับโน๊ตบุ๊คของคุณเท่านั้นครับ

ทางเราขอทราบว่าคุณได้รับข้อผิดพลาดหรือประสบปัญหากับการเข้าใช้บัญชีขั้นใดครับ และคุณได้ลองเคลียร์แค๊ชและคุกกี้หรือยังครับ 

หากมีข้อสงสัยหรือคำถามเพิ่มเติม กรุณาแจ้งให้ทางเราทราบครับ

ขอขอบคุณครับ

9 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 14, 2567 ดู 6,916 ครั้ง นำไปใช้กับ: