ไม่สามารถรับส่งอีเมล์ผ่านไอโฟนค่ะ

account อีเมล์ของ hotmail ไม่สามารถรับอีเมล์ได้ตั้งแต่ 25/7/2020 และขึ้นว่ามีการ unsual login activity ก็เลยลองมาเช็คผ่าน PC และ เซ็ท password ใหม่

ปรากฎว่าเข้าได้ตามปกติ เห็นอีเมล์ที่ค้างอยู่ทั้งหมด แต่ยังคงไม่ขึ้นอัพเดทในไอโฟน หลังทำการ setting change password ใหม่ โดยขึ้นว่า Server มีปัญหาตามด้านล่างค่ะ

"The mail server 'imap-mail.outlook.com' is not responding. Verify that you have entered the correct account info in mail settings."

เบื้องต้นเช็คใน setting ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ เพราะไม่ได้ไปแก้ไขข้อมูลใดๆเลย

รบกวนชี้แนะให้ด้วย/ ขอบคุณค่ะ

เชอรี่

สวัสดีค่ะ คุณ CherryLimpisirisant

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ค่ะ

สำหรับปัญหาที่คุณแจ้งมาเกี่ยวกับการรับอีเมลบน Outlook บนมือถือนั้น ไม่ทราบว่าทาง เว็ปไซต์ Outlook.com สามารถรับอีเมลและใช้งานปกติใช่หรือไม่ค่ะ

สำหรับการรับอีเมลบนแอพนั้น ทางทีมงานขอแนะนำให้คุณลอคเอ้าและทำการลอคอินบัญชีใหม่อีกครั้งค่ะ หากปัยหาไม่ได้รับการแก้ไข กรุณาแจ้งให้ทางทีมงานทราบอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณค่ะ           

ทีมงาน Microsoft

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ตุลาคม 10, 2566 ดู 66 ครั้ง นำไปใช้กับ: