เปลี่ยน outlook เป็น Hotmail แบบเดิมได้อย่างไรคะ แบบนี้ใช้งานยาก

ไม่ชอบการใช้งานแบบ outlook คะ  ไม่ได้เชื่อมต่อการใช้งานเองด้วย  ไม่เข้าใจว่าเปลี่ยนได้อย่างไร  อยากเปลี่ยนมาใช้ hotmail  แบบเดิม  ต้องทำอย่างไรคะ  เพราะวิธีที่แนะนำมาทำไม่ได้คะ  รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ 

สวัสดีค่ะ คุณ Nuniเองคะ

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoftค่ะ

หากคุณต้องการเปลี่ยนรูปเเบบการใช้งานจาก Outlook เป็น Hotmail

ทางทีมงานแนะนำให้คุณทำตามขั้นตอนต่อไปนี้ค่ะ

1. ลงชื่อเข้าใช้ Outlook.com ด้วยบัญชี Microsoft ของคุณ

2. หลังจากนั้นในหน้าต่างจดหมายของคุณ (หน้าจะเป็นเเถบสีฟ้า) ให้สังเกตเครื่องมือที่อยู่มุมบนสุด ด้านขวามือ (รูปเฟือง)

ให้คุณคลิกที่รูปเฟืองค่ะ จากนั้นจะมีแถบลงมาให้คุณเลือก "สลับกลับไปยังHotmail"

จากนั้น คุณจะสามารถกลับเข้าสู่หน้าต่างการใช้งานในรูปเเบบของ Hotmail ค่ะ

เเต่สำหรับบัญชีของผู้ใช้งาน ที่เลือกอัพเกรดการใช้งานมาใช้ในรูปเเบบของ Outlook หรือบัญชีผู้ใช้ที่มีการอัพเกรดการใช้งานในรูปเเบบของ Outlookโดยอัติโนมัตินั้น บัญชีของผู้ใช้งานจะไม่สามารถเปลี่ยนกลับไปใช้งานในรูปเเบบของ Hotmail ได้อีกค่ะ

สำหรับบัญชีของคุณ หากคุณไม่พบเป็นตัวเลือก "สลับกลับไปยังHotmail" นั่นหมายความว่าบัญชีของคุณไม่สามารถเปลี่ยนกลับไปใช้งานในรูปเเบบของ Hotmail ได้

ทีมงานต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งในความไม่สะดวก

คุณสามารถศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Outlook ได้ ที่นี่ ค่ะ

ขอขอบคุณ

จากทีมงาน Microsoft

13 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

เห็นด้วยครับ ชอบแบบ Hotmail มากกว่า Outlook ใช้งานไม่สะดวกเลย เวลาจะดูอีเมล์ก็ลำบาก ไม่น่าจะมาแบ่งครึ่งจอเลย จะดูจดหมายก็ไม่เต็มจอ ยิ่งถ้ามีรูปติดมาด้วยนี่แย่เลย ต้องมานั่งรูดขึ้นรูดลง หรือจะตั้งค่าได้ก็ไม่รุ้ ผมไม่ค่อยคุ้น อยากได้ hotmail แบบเดิมๆดีกว่า

14 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

สวัสดีค่ะ คุณjackienintira

จากการใช้บัญชีในรูปแบบ Outlook.com นั้น ทีมงานเข้าใจถึงปัญหาที่คุณกำลังประสบค่ะ แต่เนื่องจาก Outlook.com เป็นรูปแบบของการใช้บริการอีเมลฟรีจาก Microsoft ที่ปกป้องคุณจากสแปมและช่วยให้คุณจัดระเบียบอีเมลและใช้งานได้อย่างคล่องตัว

ซึ่งขณะนี้ทาง Microsoft กำลังทะยอยเปลี่ยนแปลงรูปแบบเดิม (Hotmail) ให้เป็นรูปแบบ Outlook.com ใหม่ทั้งหมด โดยรูปแบบ Hotmail จะถูกยกเลิกในไม่ช้าค่ะ

ดังนั้น ทีมงานไม่สามารถปรับเปลี่ยน หรือเปลี่ยนแปลงในส่วนนี้ได้ ซึ่งรูปแบบใหม่นี้ผู้ใช้งานอาจยังไม่คุ้นเคยกับลักษณะและหน้าตาฟังก์ชั่นการใช้งานมากนัก แต่คุณยังสามารถใช้งานได้ดีกว่ารูปแบบเดิมค่ะ รายละเอียด

ศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

http://windows.microsoft.com/th-th/windows/outlook-overview#1TC=t1

ทีมงานยินดีให้บริการและหวังเป็นอย่างยิ่งว่ารูปแบบOutlook.com จะตอบสนองความต้องการของผู้ใช้บริการได้ดียิ่งขึ้น

ทีมงาน Microsoft

2 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 17, 2567 ดู 2,806 ครั้ง นำไปใช้กับ: