เข้า hotmail เก่าไม่ได้

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าทำไมถึงเข้า email อันเก่าไม่ได้ค่ะ คือแฟนสมัครไว้ 2อัน สมัครไว้นานมากแล้ว emailอันแรกเข้าได้เล่นได้ปกติเพราะใช้ทุกวัน แต่พอวันนี้จะเข้าemailอันที่2กับเข้าไม่ได้เลย เพราะแฟนเคยใช้emailอันนี้สมัครเกมส์ พอจะกลับมาเล่นเกมส์กับเข้าไม่ได้เพราะลืมรหัส ทางระบบบอกว่าต้องเข้ามายืนยันรหัสใหม่ในemail พอเข้าemail กลับเข้าไม่ได้ ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ลบemailอันนี้ แล้วแฟนก็จำรหัสemailอันนี้ไม่ได้ด้วย แต่ตอนสมัครemailอันที่2 แฟนบอกว่าใช้emailอันที่1เป็นemailสำรอง จะสามารถกู้คืนได้ไหมค่ะ

สวัสดีค่ะ  คุณ พัสภา อินทรฑูต

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ออนไลน์ค่ะ

ทางทีมงานเข้าใจถึงปัญหาที่คุณไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้งานอีเมลล์เก่าได้ เหตุผลที่อาจเป็นไปได้คือคุณอาจจะไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้นานเกิน 365 วัน  โปรดทราบหากคุณไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้บัญชีของคุณเป็นเวลานานเกิน 365 วัน  บัญชีของคุณจะถูกระงับการใช้งานค่ะ หากเป็นเช่นนั้นทางทีมงานแนะนำให้คุณสมัครเพื่อสร้างบัญชีอิเมลล์อันใหม่แทนค่ะ แต่หากว่าคุณสามารถเข้าใช้งานได้เมื่อเร็วๆมานี้ เหตุผลนี้อาจจะไม่ใช่  

สำหรับปัญหาที่คุณไม่สามารถจดจำรหัสผ่านที่ใช้งานของคุณได้นั้น ทีมงานเเนะนำให้คุณเปลี่ยนเเปลงรหัสผ่านด้วยตนเองผ่านทางเว็ปไซต์ https://account.live.com/resetpassword.aspx

แต่ตามที่คุณแจ้งว่าทางระบบบอกว่าต้องเข้ามายืนยันรหัสใหม่ในemail พอเข้า email กลับเข้าไม่ได้ ไม่ทราบคุณได้ทำการยืนยันรหัสใหม่สำเร็จแล้วหรือยังคะ กล่าวคือทำการยืนยันรหัสใหม่แล้วแต่ภายหลังยังเข้าไม่ได้หรืออย่างไรคะ หรือว่ายังยืนยันรหัสไม่สำเร็จ ตามที่คุณถามว่าถ้าจะใช้ อีเมลล์ที่ 1 ที่ใช้อยู่เป็นประจำเป็นอีเมลล์สำรองได้หรือไม่นั้น สามารถทำได้ค่ะ เพื่อที่ทางเราจะได้ส่งลิงค์เพื่อให้ยืนยันรหัสที่อีเมลล์ที่ 1 ค่ะ  อย่างไรก็ตามหากคุณได้พยายามลองทำการยืนยันรหัสใหม่หลายครั้งแต่ก็ยังไม่สามารถลงชื่อใช้อีเมลล์ที่ต้องการได้ ทางทีมงานแนะนำให้คุณ ทำการยื่นคำร้องยื่นการยืนยันการเป็นเจ้าของบัญชีที่ https://account.live.com/acsr   ค่ะ

ทีมงานขอเเจ้งให้ทราบว่า ขณะนี้กระทู้สำหรับหัวข้อบัญชีไมโครซอฟท์ได้ถูกยกเลิกเเล้ว (เนื่องจากปัญหาของคุณเป็นปัญหาที่เกี่ยวกับบัญชีไมโครซอฟท์) และมีแบบฟอร์มออนไลน์ที่มีความปลอดภัยรูปแบบใหม่และเชื่อถือได้ขึ้นมา เพื่อรายงานปัญหาเกี่ยวกับบัญชีไมโครซอฟท์ค่ะ

ดังนั้น หากคุณประสงค์ที่จะสอบถามคำถามเกี่ยวกับบัญชีไมโครซอฟท์ในครั้งหน้า คุณจำเป็นจะต้องกรอกแบบฟอร์มออนไลน์ใหม่ค่ะ คุณสามารถดูรายละเอียดได้ที่ การสร้างเคส หรือส่งคำถามโดยใช้ แบบฟอร์มออนไลน์ที่มีความปลอดภัยรูปแบบใหม่ของเราค่ะ เพื่อสนทนาเป็นการส่วนตัวกับเราค่ะ

หมายเหตุ  เนื่องจากกระทู้สำหรับหัวข้อบัญชีไมโครซอฟท์ได้ถูกยกเลิกเเล้วทางทีมงานจะล็อกกระทู้นี้ และคุณจะไม่สามารถตอบกลับในกระทู้นี้ค่ะ ทีมงานขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ

ขอบคุณค่ะ 

ทีมงาน Microsoft

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ตุลาคม 10, 2566 ดู 69 ครั้ง นำไปใช้กับ: