เข้าฮอทเมล์ลแล้วต้องตั้งหน้าหลักใหม่ทุกครั้ง แต่ใช้เครื่องอื่นจะเปิดหน้าหลักอัติโนมัติ

พอเข้าฮอทเมล์ลทุกครั้ง  จะต้องมาเข้าที่ " แก้ไขแฟ้มประวัติ " แล้วต้องไปคลิกลูกศร ที่อยู่ข้างๆโปรไฟล์ พอมีรูป  แถบจดหมายเอ๊าค์ลุค และการเชื่อมต่อ ผมต้องไปคลิกเลือกที่ จดหมายเอ๊าค์ลุคก่อน  มันถึงจะขึ้นหน้าจดหมายมาให้  ( เป็นเฉพาะเครื่งนี้เครื่องเดียวครับ ) ผมลองใช้โน๊ตบุ๊คและคอมอีกตัว มันก้อเปิดให้อัตโนมัติ   ต้องเข้าไปคั้งค่าอะไรใหม่ไหมครับ

สวัสดีค่ะ คุณadam2000000

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ค่ะ

จากปัญหาที่คุณกำลังประสบเข้าฮอทเมล์ลแล้วต้องตั้งหน้าหลักใหม่ทุกครั้งนั้น

อาจเกิดจากปัญหาบนเบราว์เซอร์ ดังนั้น เราขอแนะนำให้คุณเพิ่มประสิทธิภาพของเบราเซอร์และล้างแคชของคุณโดยการลบแฟ้มอินเทอร์เน็ตชั่วคราว ในเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณค่ะ

ซึ่งมีขั้นตอนดังนี้

1. เปิดBrowser Internet Explorer

2. ไปที่ไอคอนเครื่องมือ (รูปเฟือง)>> Internet Options >> General

3. หัวข้อ “Browsing history” >>คลิกที่ Delete >>ทำเครื่องหมายถูก3 จุด คือ “Temporary Internet files” ,“Cookies” และ “History” >>คลิก “Delete>> OK

4. ปิดหน้าต่างInternet Explorer ทั้งหมด แล้วเปิดใช้งาน ลงชื่อเข้าใช้อีกครั้ง

หมายเหตุ การลบคุ๊กกี้นี้ ประวัติที่เคยเข้าเวปไซด์ต่างๆ จะถูกลบออก หากคุณต้องการเก็บลิ้งค์เวปไซด์ โปรดทำเครื่องหมายFavorites

หากคุณมีข้อสงสัย หรือปัญหาอื่นใด โปรดเเจ้งให้เราทราบ

ทีมงานMicrosoft

3 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ตุลาคม 10, 2566 ดู 341 ครั้ง นำไปใช้กับ: