เข้าสู่ระบบบัญชี hotmail ไม่ได้่

ไม่สามารถเข้าสู่ระบบของ *** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว*** ได้ และได้ทำการยืนยันภาพการส่งรหัสเข้าเบอร์มือถือ กรอกเบอร์มือถือ 4 ตัวท้ายแต่ไม่มีรหัสที่จะใส่เข้ามาในข้อความ จากปัญหาดังกล่าว ต้องการการแก้ไขอย่างไวที่สุด

สวัสดีค่ะ คุณ natdanaimanggalang

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ค่ะ

สำหรับปัญหาที่คุณแจ้งว่าไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้งานได้นั้น ทางเราได้ทำการตรวจสอบในระบบของเราแล้ว พบว่าบัญชีของคุณนั้นอยู่ในสถานะความไม่ปลอดภัย อาจเกิดจากหลายสาเหตุ เช่น มีบุคคลอื่นกำลังพยายามเข้าใช้งานบัญชีของคุณอยู่ หรือคุณอาจได้ทำการลงชื่อเข้าใช้งาน 2 อุปกรณ์พร้อมกัน หรือคุณมีการใส่รหัสผิดหลายๆครั้ง ดังนั้นระบบของเราจึงได้ทำการบล็อกบัญชีของคุณไว้ เพื่อให้คุณทำการยืนยันตนว่าคุณนั้นเป็นเจ้าของบัญชีนี้ คุณจะไม่สามารถทำการรีเซ็ตรหัสผ่านได้ค่ะทางเราขอแนะนำให้คุณทำการกรอกแบบฟอร์มขอกู้คืนบัญชีได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ https://account.live.com/acsr

ทางเราขอเรียนชี้แจงให้ทราบว่าทีมงานไม่สามารถทำการกู้คืนบัญชีให้ลูกค้าได้โดยตรง และนี้เป็นวิธีเดียวที่สามารถกู้คืนบัญชีได้ค่ะ ทีมงานไม่สามารถช่วยเหลือในกรณีนี้ได้ จำเป็นต้องอาศัยข้อมูลที่ผู้ใช้งานได้กรอกมาเท่านั้น ข้อมูลทุกอย่างจะต้องเป็นข้อมูลเดียวกันกับตอนที่คุณสร้างบัญชีหรือเป็นข้อมูลล่าสุดที่คุณได้เคยทำการเปลี่ยนแปลงค่ะ หากคุณยังไม่สามารถผ่านการตรวจสอบได้อีก  ขอให้คุณกรอกอีกครั้งโดยเพิ่มข้อมูลให้มากกว่าเดิมค่ะเพราะนี่เป็นวิธีเดียวที่จะสามารถกู้บัญชีของคุณกลับมาได้ค่ะ  ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ

เนื่องจากปัญหาของคุณนั้นเกี่ยวกับปัญหาของบัญชี Microsoft โดยตรง ทางเราขอแนะนำให้คุณติดต่อกับทางทีมงานเพื่อสนทนาเกี่ยวกับปัญหาการเข้าใช้งานบัญชีในครั้งต่อไป เพื่อความเป็นส่วนตัวและความปลอดภัยของผู้ใช้งาน ทางเราขอแนะนำให้กรอกแบบฟอร์มออนไลน์เข้ามาใหม่ที่ลิงค์นี้ค่ะ คลิกที่นี้  เพื่อสนทนากับเราโดยตรงค่ะ

ทางเราได้ทำการล็อกกระทู้นี้ คุณจะไม่สามารถตอบกลับทางกระทู้นี้ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทีมงาน Microsoft

48 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด เมษายน 24, 2567 ดู 4,952 ครั้ง นำไปใช้กับ: