ทำไม่ mail ที่เปิดด้วย Hotmail จึงไม่แสดงรูปภาพที่แนบมาด้วยคะ

ลองส่ง mail ที่ประกอบไปด้วยภาพ .jpg และข้อความ จากเครื่องคอมพิวเตอร์ เข้า mail ของ hotmail, yahoo, gmail และ exchange แต่รูปไม่โชว์แค่ที่ hotmail ที่เดียว ตอนแรกคิดว่าคงเพราะว่าตก Junk เลยคลิกที่

Microsoft SmartScreen marked this message as junk and we'll delete it after ten days.
Wait, it's safe! | I'm not sure. Let me check

แต่รูปก็ยังไม่โชว์ เลยทดลองเปลี่ยน browser เปลี่ยนเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ใช้ และส่งเข้า hotmail account อื่นๆ แต่รูปภาพก็ยังไม่โชว์ค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ / ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณkhun- Mookgaa

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ค่ะ

จากปัญหาไม่แสดงรูปภาพที่แนบมาได้นั้น ทีมงานขอให้คุณทำตามขั้นตอนดังนี้

1.ทำการเพิ่มประสิทธิภาพของเบราว์เซอร์ด้วยการปรับปรุงเวอร์ชั่นใหม่ที่เหมาะกับการใช้งานOutlook.com

ได้ที่นี่ http://windows.microsoft.com/th-th/windows/outlook/supported-browsers

2.ลงชื่อออกจากบัญชีแล้วลงชื่อเข้าใช้อีกครั้ง ลองทำการแนบไฟล์ว่าจะสามารถใช้งานได้หรือไม่

3. ขอให้คุณทำการรีเซต browser ใหม่ และทำการลบคุ๊กกี้บนเบราว์เซอร์และล้างแคชค่ะ

4. ทีมงานขอทราบว่าปัจจุบันคุณมีการใช้งาน MicrosoftSilverlight หรือไม่

หากไม่ ทีมงานเเนะนำให้คุณเข้าไปที่เว็ปไซน์ด้านล่างนี้ เพื่อทำการติดตั้งMicrosoft Silverlight 5 ค่ะ

http://www.microsoft.com/silverlight/ 

จากนั้นทดลองใช้งานอีกครั้ง หากยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้ ทีมงานขอให้คุณแจ้งรายละเอียดดังนี้

1. คุณใช้งานบนเบราว์เซอร์ InternetExplorer เวอร์ชั่นใด และใช้ Windows เวอร์ชั่นใด

2. ทางทีมงานขอทราบอีเมล์ที่คุณกำลังประสบปัญหาอยู่

3. รุ่นเทอร์มินัลที่กำลังประสบปัญหานี้คืออะไร

(คอมพิวเตอร์ surface มือถือ เป็นต้น)

หากคุณมีข้อสงสัย หรือปัญหาอื่นใด โปรดเเจ้งให้เราทราบ

ทีมงานMicrosoft

หมายเหตุ ทีมงานได้โอนกระทู้ของคุณไปยังฟอรั่มหัวข้อ Outlook.comซึ่งตรงกับปัญหาที่คุณกำลังประสบอยู่ค่ะ

3 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

สวัสดีค่ะ คุณkhun- Mookgaa

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ค่ะ

จากปัญหาไม่แสดงรูปภาพที่แนบมาได้นั้น ทีมงานขอให้คุณทำตามขั้นตอนดังนี้

1.ทำการเพิ่มประสิทธิภาพของเบราว์เซอร์ด้วยการปรับปรุงเวอร์ชั่นใหม่ที่เหมาะกับการใช้งานOutlook.com

ได้ที่นี่ http://windows.microsoft.com/th-th/windows/outlook/supported-browsers

2.ลงชื่อออกจากบัญชีแล้วลงชื่อเข้าใช้อีกครั้ง ลองทำการแนบไฟล์ว่าจะสามารถใช้งานได้หรือไม่

3. ขอให้คุณทำการรีเซต browser ใหม่ และทำการลบคุ๊กกี้บนเบราว์เซอร์และล้างแคชค่ะ

4. ทีมงานขอทราบว่าปัจจุบันคุณมีการใช้งาน MicrosoftSilverlight หรือไม่

หากไม่ ทีมงานเเนะนำให้คุณเข้าไปที่เว็ปไซน์ด้านล่างนี้ เพื่อทำการติดตั้งMicrosoft Silverlight 5 ค่ะ

http://www.microsoft.com/silverlight/ 

จากนั้นทดลองใช้งานอีกครั้ง หากยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้ ทีมงานขอให้คุณแจ้งรายละเอียดดังนี้

1. คุณใช้งานบนเบราว์เซอร์ InternetExplorer เวอร์ชั่นใด และใช้ Windows เวอร์ชั่นใด

2. ทางทีมงานขอทราบอีเมล์ที่คุณกำลังประสบปัญหาอยู่

3. รุ่นเทอร์มินัลที่กำลังประสบปัญหานี้คืออะไร

(คอมพิวเตอร์ surface มือถือ เป็นต้น)

หากคุณมีข้อสงสัย หรือปัญหาอื่นใด โปรดเเจ้งให้เราทราบ

ทีมงานMicrosoft

หมายเหตุ ทีมงานได้โอนกระทู้ของคุณไปยังฟอรั่มหัวข้อ Outlook.comซึ่งตรงกับปัญหาที่คุณกำลังประสบอยู่ค่ะ

อยากจะทราบว่าของ safari คลิกไปตามลิ้งค์แล้วกดตรงไหนหรอคะ เข้าไปแล้วไม่รู้ต้องกดโหลดที่ไหน

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

สวัสดีค่ะ คุณ jitranuch

สำหรับการเพิ่มประสิทธิภาพของเบราว์เซอร์ safari ด้วยการปรับปรุงเวอร์ชั่น safari ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด หรือให้เหมาะกับการใช้งาน Outlook.com นั้น

คุณสามารถเข้าไปที่ http://windows.microsoft.com/th-th/windows/outlook/supported-browsers

ภายใต้ประโยค "การอัปเกรดจะใช้เวลาเพียงสองสามนาที  เมื่อต้องการเริ่มต้น ให้เลือกเบราว์เซอร์" ให้คุณคลิกเลือกเบราว์เซอร์ safari ค่ะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก่อนที่เราจะสามารถให้คำเเนะนำเกี่ยวกับปัญหาที่คุณประสบได้นั้น ทีมงานขอทราบว่าขณะนี้คุณกำลังประสบกับปัญหาอะไร

โดยเรารบกวนขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติม สำหรับใช้เป็นข้อมูลในการแก้ไขปัญหา ดังนี้ค่ะ

1. ผลิตภัณฑ์ที่คุณกำลังประสบปัญหา เช่น การลงชื่อเข้าใช้งานบัญชีของคุณผ่านทาง Outlook.com, โปรเเกรม Microsoft office outlook, โปรเเกรม Live mail หรือปัญหาเกี่ยวบกับบัญชี Microsoft, Onedrive ( เเต่ก่อน คือ Skydrive) เป็นต้น?

2.  หากปัญหาของคุณ คือ คุณไม่สามารถเเนบไฟล์บนจดหมายเพื่อที่จะส่งออกได้นั้น ทีมงานขอทราบว่า ปัญหาเกิดขึ้นกับทุกไฟล์ที่คุณต้องการเเนบหรือไม่?

3. หลังจากที่มีปัญหาการเเนบไฟล์ มีรหัสข้อผิดพลาด(Error Code)?

หรือข้อความผิดพลาด (Error Message)ใดๆปรากฏขึ้น?

4. ไฟล์มีขนาดเกิน 10 mb หรือไม่?

5. คือปัญหาการเปิดไฟล์เเนบ ดาวน์โหลด หรืออื่นๆ ทีมงานรบกวนขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมอีกครั้งค่ะ

เพื่อเราจะช่วยนะนำวิธีการเเก้ไขปัญหาหรือช่วยคุณเเก้ไขปัญหานี้ต่อไปค่ะ

หากคุณมีข้อสงสัย หรือปัญหาอื่นใด สามารถแจ้งให้เราทราบได้ที่นี่ค่ะ

ทีมงาน Microsoft

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด มีนาคม 14, 2567 ดู 7,142 ครั้ง นำไปใช้กับ: