กู้คืนบัญชี Hotmail ทำยังไงคะ เข้าไม่ได้เดือดร้อนมาก

ใช้เมลล์ตามปกติ แล้วก็ถูกบล็อคทั้ง 2 เมลล์ค่ะ

บอกให้กู้คืนบัญชี กรอกข้อมูลทุกอย่างตามขั้นตอน แต่ไม่มีการติดต่อกลับ และไม่สามารถเข้าเมลล์ได้ ควรทำอย่างไรคะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ข้อมูลในอีเมลล์เยอะค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ cp_pooh

ยินดีต้อนรับสู่ฝ่ายสนันสนุน Microsoft Online Service ค่ะ

สำหรับปัญหาในการลงชื่อเข้าใช้งานบัญชีอีเมลของคุณนั้น ทีมงานขอทราบชื่อบัญชีที่ประสบปัญหาเพื่อตรวจสอบในระบบด้วยค่ะ

ขอขอบคุณค่ะ

จากทีมงาน Microsoft

21 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

*** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว***

*** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว*** 

รบกวนช่วยดูให้ทีนะคะ ต้องแก้ไขเพิ่มเติมยังไงแนะนำด้วยค่ะ 

7 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

สวัสดีค่ะ คุณ  cp_pooh

จากการตรวจสอบในระบบ พบว่าบัญชีทั้งสองของคุณอยู่ในสถานะไม่ปลอดภัยค่ะ ซึ่งอาจเกิดจากมีการเข้าใช้งานที่ผิดปกติค่ะ ทีมงานขอแนะนำให้คุณส่งแบบฟอร์มยืนยันความเป็นเจ้าของบัญชีที่ลิงค์นี้ค่ะ  https://account.live.com/acsr

และหากไม่มีการตอบกลับหลังจากกรอกข้อมูล อาจเกิดจากการกรอกข้อมูลน้อยเกินไป ทำให้ไม่เพียงพอต่อการตรวจสอบความเป็นเจ้าของบัญชึ ทีมงานขอแนะนำให้คุณกรอกใหม่ โดยเพิ่มข้อมูลในการกรอกให้มากขึ้นค่ะ

และเนื่องจากปัญหาที่คุณแจ้งมานั้น เป็นปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานบัญชี  Microsoft โดยตรง เพื่อความเป็นส่วนตัวและความปลอดภัยของผู้ใช้งาน ทีมงานขอแนะนำให้คุณติดต่อกับทางทีมงานเพื่อสนทนากับเราโดยตรง โดยกรอกแบบฟอร์มออนไลน์เข้ามาใหม่ที่ลิงค์นี้ค่ะ https://support.microsoft.com/th-th/help/12401/microsoft-account-get-help-by-email    

ทางเราขอทำการล็อกกระทู้นี้ คุณจะไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้ค่ะ

ขอขอบคุณค่ะ

จากทีมงาน Microsoft

6 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ธันวาคม 3, 2566 ดู 1,170 ครั้ง นำไปใช้กับ: