อีเมล์ hotmail ในกล่องข้อความเข้า หายไป

เรียน จนท. เทคนิคที่รักทุกท่าน

hotmail มีนโยบายอย่างไรครับในการให้ผู้ใช้งานรับอีเมล์

เพราะตอนนี้ หรือ หลาย ๆ ครั้งที่ผ่านมา อีเมล์ถูกลบหายไปจากกล่องข้อความเข้า

ซึ่งเราไม่ทราบสาเหตุจริง ๆ 

ไม่อยากจะเข้าใจว่า อีเมล์ของเราไม่ปลอดภัย มีการแทรกแซงจากบุคคลไม่พึงประสงค์

หรือจากระบบซอฟแวร์เอง ซึ่งมันหมายถึงความเชื่อมั่นในการใช้งาน แอคเค้านี้ มานานเป็น 10ปี

รบกวนตรวจสอบ แอคเค้า *** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว***

รบกวนตอบกลับทางอีเมลล์นี้ และ *** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว***

เพราะเกรงว่าเมลล์ที่ จนท. ตอบกลับจะไม่ถึงกล่องข้อความเข้า

สวัสดีค่ะ คุณ snamarketing

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ค่ะ

สำหรับปัญหาที่คุณแจ้งว่าอีเมลหายนั้น อาจจะเป็นไปได้ว่าคุณไม่มีกิจกรรมในการลงชื่อเข้าใช้งานเป็นระยะเวลานาน หรืออาจมีบุคคลอื่นแฮกเข้าใช้งานบัญชีแล้วลบอีเมลของคุณไป

อย่างไรก็ตามหากคุณต้องการทำการกู้คืนอีเมลที่ถูกลบหรือหายไปนั้น คุณสามารถทำการกู้คืนได้ด้วยตัวเอง โดยวิธีการตามข้างล่างดังนี้ค่ะ

1. หลังจากลงชื่อเข้าใช้งาน ไปที่ Deleted item

2. คลิก Recover deleted items

3. เลือกอีเมลที่คุณต้องการกู้คืน หรือ คุณสามารถลากอีเมลที่คุณต้องการกู้คืนไปใส่ในกล่องจดหมาย (คลิกค้างแล้วลาก)

คุณสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ http://windows.microsoft.com/th-th/windows/outlook/recover-deleted-messages

4. หรือหากไม่พบอีเมลที่คุณต้องการกู้คืน กรุณาทำการศึกษาวิธีการกู้อีเมลได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ คลิกที่นี้

หมายเหตุ หากบัญชีของคุณได้เปลี่ยนเป็น Outlook.com รูปแบบใหม่แล้ว ทางเราจะไม่สามารถทำการกู้คืนในระบบให้ได้ค่ะ หากคุณไม่สามารถทำการกู้คืนอีเมลได้ด้วยตัวเองแล้ว แสดงว่าระบบได้ทำการลบออกจากระบบอย่างถาวรแล้วค่ะ ทางเราต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งที่ไม่สามารถทำการช่วยเหลือในกรณีนี้ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทีมงาน Microsoft

187 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 6, 2567 ดู 20,492 ครั้ง นำไปใช้กับ: