สอบถามเรื่อง Note ใน Hotmail

วันนี้เข้าใช้งาน Note บน iPhone X กำลังพิมพ์ข้อความใน Note ซึ่งเชื่อมต่อบัญชีกับ Hotmail 

ปรากฏว่าข้อความใน Note หายไปหมดเลยครับ มีประมาณร้อยกว่าอันได้ ซึ่งเป็นโน๊ตสำคัญ

ลองทดสอบไป Add Account Hotmail บน iPad ก็ไม่มี Note ขึ้น

เลยอยากสอบถามว่าเป็นปัญหาจากทาง Hotmail หรือเปล่าครับ ทำให้ Sync Note ไม่ได้

หรือ Note ได้ถูกลบ สูญหายไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ คุณ PrasitCheersuksan

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ค่ะ

สำหรับปัญหาที่คุณได้สอบถามมาเกี่ยวกับ การ Sync Note บน iPhone นั้น ทางทีมงานคาดว่าอาจเกิดจากข้อผิดพลาดบน iPhone ของคุณ เนื่องจากปัญหาดังกล่าวอาจเกิดขึ้นหลังมีการอัพเดท iOS เป็นต้นค่ะ เบื้องต้น ทางทีมงานขอแนะนำให้คุณตรวจสอบ note บน Outlook.com ของคุณว่าสามารถพบ note หรือไม่ค่ะ หากพบ ทางทีมงานขอแนะนำเพิ่มเติม ให้คุณลงชื่อออกและลงชื่อเข้าใช้งานบัญชี outlook.com บน iPhone ของคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทีมงาน Microsoft

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

มีวิธีการตรวจสอบโน้ตจากบนหน้าเว็บไหมครับ เพราะลองเพิ่ม Email Hotmail ของคนอื่นเข้ามาในเครื่องก็ไม่เจอโน้ตเช่นกัน ขอทราบวิธีด้วยครับ

ขอบคุณครับ

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

สวัสดีครับ คุณ PrasitCheersuksan

ทางทีมงานเข้าใจว่าคุณกำลังประสบปัญหากับแอปที่ชื่อ Note และไม่ใช่ปัญหาเกี่ยวกับ Outlook.com หรือแอป Outlook ใช่หรือไม่ครับ

ในกรณีที่คุณกำลังประสบปัญหากับบริการอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องกับ Microsoft นั้นทางเราต้องขออภัยมา ณ ที่นี้เนื่องจากว่าทางทีมงานไม่สามารถให้ความช่วยเหลือเพิ่มเติมได้ครับ กรุณาติดต่อฝ่ายสนับสนุนที่เกี่ยวข้องกับ iPhone หรือแอปดังกล่าวสำหรับปัญหาในการกู้คืนข้อมูลของคุณครับ

ขอบคุณครับ

อยากทราบว่า note ของ iphone ที่ sync กับ hotmail มันไปเก็บอยู่ที่ไหนใน hotmail ค่ะ?

เนื่องจากมีปัญหาคล้ายๆกันค่ะ ต้องการกู้ข้อมูลคืนมาจาก Hotmail ค่ะ เป็นข้อมูลสำคัญ และเดือดร้อนมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับ คุณ SalakchitHoyingcharoen

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ครับ

ทางทีมงานเข้าใจว่าคุณหมายถึงแอป Note ของ iPhone และไม่ใช่ OneNote ใช่หรือไม่ครับ

ทางเราขอแจ้งให้คุณทราบว่าระบบของ Microsoft ไม่มีการเก็บข้อมูลใดๆของระบบบน iPhone ครับ ทางเราจึงเข้าใจว่าการซิงค์ข้อมูลนั้นเกิดขึ้นบนระบบของ iOS เท่านั้นเนื่องจาก Note เป็นแอปของ iOS ครับ กรุณาทำการติดต่อฝ่ายสนับสนุนดังกล่าวเพื่อความช่วยเหลือเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณครับ

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด เมษายน 12, 2567 ดู 1,229 ครั้ง นำไปใช้กับ: