บัญชี Hotmail ไม่สามารถยืนยันตัวตนได้

มีการแจ้งเตือนให้ยืนยันตัวตน ใส่รหัสเข้า emai ได้ แต่ขั้นตอนยืนยันตัวตอน email สำรองผมจำรหัสผ่านไม่ได้ และเบอร์โทรศัพท์ที่ลงทะเบียนไว้ ทางระบบไ่ม่สามารถส่งรหัสยืนยันตัวตนมาให้ได้ ทำซ้ำเป็นสิบๆ ครั้ง ระบบแจ้งว่าไม่สามารถทำได้ในขณะนี้ เข้าไปดำเนินการยืนยืนตัวตน ส่งข้อมูลแล้วแต่ส่วนรายชื่อ email ผู้ติดต่อ จำเมล์ล่าสุดไม่ได้ จะสามารถดำเนินการได้อย่างไรเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ *** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว*** (เมลที่ต้องการยืนยัน)

สวัสดีค่ะ คุณ จิรารัตน์ ใจกาวิน

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ฝ่ายสนับสนุน Microsoft Community ค่ะ

สำหรับปัญหาที่คุณแจ้งมาเกี่ยวกับการเข้าใช้งานบัญชีไม่ได้นั้น ทางทีมงานทราบถึงความสำคัญของบัญชีที่คุณต้องการเข้าใช้งานค่ะ ทางทีมงานคาดว่า สาเหตุอาจเกิดจากบัญชีไม่ปลอดภัย เนื่องจากไม่ได้เข้าใช้งานนานหรือเข้าบัญชีพร้อมกันหลายอุปกรณ์ ในกรณีนี้คุณไม่สามารถทำการรีเซ็ตรหัสผ่าน และรับรหัสเพื่อยืนยันตนทางโทรศัพท์หรืออีเมลสำรองได้ค่ะ ในกรณีนี้คุณไม่สามารถทำการรีเซ็ตรหัสผ่าน และรับรหัสเพื่อยืนยันตนทางโทรศัพท์หรืออีเมลสำรองได้ค่ะ 

หากคุณสามารถจดจำรหัสผ่านได้ทางทีมงานขอแนะนำให้คุณทำตามขั้นตอนดังต่อไปนี้ค่ะ

1. ให้คุณเข้าใช้งานบัญชีผ่านลิ้งค์นี้ค่ะ คลิกที่นี่
  2. ระบบอาจขอให้คุณป้อนรหัสความปลอดภัยเพื่อดำเนินการต่อ หากคุณไม่สามารถเข้าถึงอีเมลหรือหมายเลขโทรศัพท์ สำรองเดิมของคุณได้ ให้คุณเลือกหัวข้อ “รับรหัสด้วยวิธีอื่น” ภายใต้หัวข้อนี้ให้ >เลือกฉันไม่มีรายการเหล่านี้” ค่ะ
  3. คุณจะเห็นข้อมูลความปลอดภัยของคุณภายใต้ บัญชี Microsoft >เลือก "ลบ" รายการใดก็ตามที่คุณต้องการลบออก คุณอาจถูกขอให้เพิ่มข้อมูลความปลอดภัยใหม่ก่อนที่คุณจะสามารถลบข้อมูลเก่าออกไป
  4. คุณจะได้รับหน้าต่างที่มีข้อความ “All done for now" (ทั้งหมดที่ทำในตอนนี้)
  5. หลังการเปลี่ยนบัญชีอีเมลสำรองหรือเบอร์โทรศัพท์สำรองสำเร็จแล้ว ในระหว่างนี้ คุณจำเป็นต้องรอ 30 วันเพื่อที่ระบบจะอัปเดทข้อมูลความปลอดภัยใหม่อย่างเสร็จสมบูรณ์ค่ะ หลังจาก 30 วัน คุณจึงจะสามารถเข้าใช้งานบัญชีได้อีกครั้งนับจากวันที่มีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลความปลอดภัยใหม่ค่ะ 

หากปัญหาไม่สามารถแก้ไขได้ ทางเราขอแนะนำให้คุณทำการกรอกแบบฟอร์มยืนยันความเป็นเจ้าของบัญชีที่ลิงค์นี้ค่ะ ยืนยันตัวตน

หากคุณไม่ผ่านการตรวจสอบทางเราขอแนะนำให้คุณกรอกอีกครั้งโดยให้คุณเพิ่มข้อมูลให้มากที่สุดค่ะ เนื่องจากการยืนยันตัวตนเป็นวิธีสุดท้ายในการกู้คืนบัญชีค่ะ

ทางทีมงานทราบถึงความสำคัญของบัญชีคุณค่ะ หากคุณต้องการความช่วยเหลือด้านการกู้คืนบัญชีเพิ่มเติมนั้น เนื่องจากทางเราจะไม่สามารถให้การสนับสนุนได้อย่างเต็มที่ภายในกระทู้ Outlook.com ค่ะ เพื่อความเป็นส่วนตัวและความปลอดภัยของผู้ใช้งานเอง สำหรับคำถามเกี่ยวกับบัญชีทั้งหมด (กู้คืนบัญชี / บัญชีที่ไม่สามารถเข้าใช้งานได้/ไม่ผ่านการกู้คืนบัญชี  ฯลฯ ) [คำขอรับการสนับสนุนใหม่ | ฝ่ายสนับสนุนของ Microsoft] เพื่อติดต่อฝ่ายสนับสนุนบัญชีโดยตรง  

คุณสามารถตรวจสอบการแก้ปัญหาเกี่ยวกับการเข้าใช้งานบัญชีในอนาคตได้ที่กระทู้นี้ค่ะ https://answers.microsoft.com/th-th/outlook_com/forum/all/%e0%b8%aa%e0%b8%b3%e0%b8%ab%e0%b8%a3%e0%b8%9a/7be60996-19a8-416c-a3fa-031af601069d    

และเนื่องจากปัญหาของคุณเกี่ยวกับการกู้คืนบัญชี Microsoft โดยตรง และทางชุมชน Outlook.com ได้ยกเลิกการตอบคำถามเกี่ยวกับบัญชีเพื่อความปลอดภัยข้อมูลส่วนบุคคลของลูกค้า ทางเราจึงจำเป็นจะต้องล๊อคกระทู้นี้ค่ะ 

ขอบคุณค่ะ           

ทีมงาน Microsoft

5 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 18, 2567 ดู 1,938 ครั้ง นำไปใช้กับ: