ต้องการสมัครอีเมลโดยใช้ชื่อ @live สำคัญมาก

ตอนนี้ email เป็น @outlook.com แต่อยากจะเปลี่ยนให้เป็น @live.com จะต้องใช้ข้อมูลอะไรบ้างในการสมัคร 

สำคัญมาก ต้องใช้ในการติดต่อธุรกิจ ด่วนๆๆๆ

สวัสดีค่ะ คุณ สันติสุขบุญมี

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ค่ะ

ทีมงานเข้าใจเป็นอย่างยิ่งที่คุณต้องการสมัครบัญชีอีเมล์ โดยใช้ชื่อโดเมน @live.com ค่ะ

หากเเต่ทีมงานต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งที่จะเเจ้งให้ทราบว่า ในปัจจุบันนี้ผู้ใช้งานจะไม่สามารถสมัครบัญชีอีเมล์ โดยใช้ชื่อโดเมน @live.com ได้ค่ะ

ผู้ใช้งานจะสามารถสมัครบัญชีภายใต้ ขื่อโดเมนต่อไปนี้ได้ค่ะ @outlook.com,@outlook.co.th เเละ @hotmail.com ค่ะ

เเละเนื่องจากปัจจุบันนี้ชุมชนบัญชีไมโครซอฟท์ได้ถูกยกเลิกเเล้ว เเละมีแบบฟอร์มออนไลน์ที่มีความปลอดภัยรูปแบบใหม่และเชื่อถือได้ขึ้นมา เพื่อรายงานปัญหาเกี่ยวกับบัญชีไมโครซอฟท์

ดังนั้นหากคุณมีปัญหาอื่นใดเกี่ยวกับบัญชีไมโครซอฟท์ คุณจำเป็นจะต้องกรอกแบบฟอร์มออนไลน์ใหม่ค่ะ คุณสามารถดูรายละเอียดได้ที่

การสร้างเคส หรือส่งคำถามโดยใช้ แบบฟอร์มออนไลน์ที่มีความปลอดภัยรูปแบบใหม่ของเรา ค่ะ

ขอขอบคุณ
ทีมงาน Microsoft

43 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 17, 2567 ดู 4,002 ครั้ง นำไปใช้กับ: