การเปิดใช้งาน Office 365

สวัสดีครับ

ผมซื้อ office 365 มาใช้ได้ประมาณ 2 เดือนแล้วให้ทางร้าน activated ให้เรียบร้อยใช้งานได้ปกติ แต่พอมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ขึ้นให้ activate ใหม่ผมก็ใส่ Product key ใหม่ แต่เหมือนระบบไม่ยอมให้ผ่านครับ 

อย่างนี้จะต้องทำอย่างไรต่อไปครับ

คำตอบ
คำตอบ

สวัสดีค่ะ คุณ PramukNimitrvanich 

ขอบคุณที่สนับสนุนผลิตภัณฑ์ของไมโครซอฟต์ค่ะ 

เราขออภัยที่ปัญหาดังกล่าวเกิดขึ้น เรายินดีช่วยคุณค่ะ 

ไม่ทราบว่าปัญหายังเป็นแบบเดิมหรือเปล่าคะ 

ไม่ทราบว่าคุณใช้ Professional Plus 2016 แบบ Volume license หรือเป็นคอมพิวเตอร์ของบริษัทที่ติดตั้งโดยใช้ Group policy คะ  

ข้อข้อผิดพลาดที่คุณได้รับหมายความว่า คุณต้องติดต่อผู้ดูแลระบบในการอัพเดทค่ะ  

หากเป็นคอมพิวเตอร์ที่ใช้ Group policy เราแนะนำให้คุณติดต่อฝ่ายไอทีหรือผู้ดูแลระบบเพื่ออัพเดทค่ะ แต่เป็นแบบ Volume license เราแนะนำให้คุณติดต่อฝ่ายสนับสนุนของไมโครซอฟต์ (Microsoft Customer Service and Support Center) วัจัทร์-ศุกร เวลา 09.00-18.00  โทรศัพท์ 02-263-6888 กด 1 ภาษาไทย >กด 1 สำหรับการใช้งานในบ้าน >กด 1 เปิดใช้งานผลิตภัณฑ >กด 1 Office ซึ่งเจ้าห้าที่ของเรามีความยิดีที่จะให้บริการเเละพร้อมที่จะดูเเลให้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องี้ค่ะ 

หากคุณไม่ทราบว่า License ของคุณเป็นแบบไหน เราแนะนำให้คุณติดต่อร้านที่คุณซื้อมาค่ะ  

มีคำถามเพิ่มเติมสอบถามมาได้เสมอนะคะ เรายินดีให้คำแนะนำให้ค่ะ  

ขอบคุณค่ะ 

5 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ตุลาคม 7, 2564 ดู 145 ครั้ง นำไปใช้กับ: