Office 365 ขึ้นว่า unlicensed product

ใช้ office 365  มาได้ระยะหนึ่ง อยู่ๆเมื่อเปิดโปรแกรม ก็ขึ้นว่าunlicensed   product  แล้วขึ้น activation wizard พอกด  activate ทาง internet  ก็ขึ้น  error 0x80072EE7  ต้องทำอย่างไรครับ  ผม sign in ไม่ได้ด้วยทั้งๆที่จำ user name และ  password ได้

สวัสดีครับคุณ Bunyametha ขอขอบคุณที่เข้าเยี่ยมชม Microsoft Community Thailand นะครับ จากปัญหาการเปิดใช้งาน Office 365 นั้นที่ระบบเเจ้งรหัส Error 0x80072EE7 นั้นเราเข้าใจในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นนะครับที่ทำให้ไม่ได้รับความสะดวก ซึ่งเราพร้อมที่จะช่วยเหลือครับ ก่อนอื่นเลยเราขอสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมต่อไปนี้ครับ

1. ขณะนี้ใช้ Office 365 รุ่นไหนอยู่ครับ (Office 365 Personal, Office 365 Home, Office 365 University)
  2. ติดตั้งตัว Microsoft Office รุ่นไหนอยู่ครับ (สามารถดูวิธีการเช็คเวอร์ชั่น Microsoft Office ได้จาก ลิงค์นี้ ครับ)
  3. ใช้งาน Windows รุ่นไหนอยู่ครับ เเละมีการตรวจสอบ Windows Update อย่างสม่ำเสมอหรือไม่ครับ (วิธีการตรวจสอบในหน้า Windows ปกติ กดปุ่ม Windows+R เเล้วพิมพ์คำว่า winver เเล้ว Enter ดูตรง Version เเล้ว Build ครับ)
  4. มี Error Code ขึ้นอย่างไร สามารถ Capture หน้าจอมาให้เราได้นะครับ เเละ พยายามทดลองแก้ปัญหาในการเปิดใช้งานโดยวิธีไหนเเล้ว บ้างครับ
  5. ไม่สามารถ Sign-in Microsoft Account ได้ใน Microsoft Office Application ใช่หรือไม่ครับ ระบบเเจ้งข้อขัดข้อง Error ว่าอย่างไรบ้างครับ สามารถ Capture หน้าจอมาให้เราดูได้เช่นกันครับ 

อย่างไรบอกเราได้อีกครั้งในรายละเอียดดังกล่าวนะครับ ยินดีให้บริการอย่างยิ่งครับ 

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด พฤษภาคม 6, 2567 ดู 426 ครั้ง นำไปใช้กับ: