ผมสมัครใช้ office 365 แต่ไม่พบผมปุ่มคำสั่งพิมพ์ด้วยเสียงที่แทป Home

ผมสมัครใช้ office 365 แต่ไม่ผมปุ่มคำสั่งพิมพ์ด้วยเสียงที่แทป Home เหมือนในภาพ

ผมต้องการใช้คุณสมับัติพิมพ์ด้วยเสียงครับ

สวัสดีค่ะ คุณ PichetPoomjang 

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมและสอบถามปัญหาใน Microsoft Community เวอร์ชั่นภาษาไทยนะคะ       

เราเข้าใจว่าคุณกังวลกับปัญหาดังกล่า เรายินดีให้คำเเนะนำค่ะ  

สำหรับฟีเจอร์การเขียนตามคำบอกด้วยเสียงจะพร้อมใช้ในกรณีที่คุณสมัครใช้งาน Office 365 เเละใช้ภาษาที่สามารถรองรับฟีเจอร์ดังกล่าวได้ค่ะ ซึ่งภาษาที่สามารถรองรับฟีเจอร์นี้ได้เเก่ ภาษาอังกฤษตามการออกเสียงในสหรัฐอเมริกา และแคนาดา จีนตามการออกเสียงในบุคคลสาธารณรัฐของ China และสเปนตามการออกเสียงในสเปนและเม็กซิโกค่ะ ดังนั้น ในกรณีที่ Office ของคุณไม่มีีการติดตั้งภาษาอังกฤษ คุณสามารถเเก้ปัญหาดังกล่าวโดยการเพิ่มภาษาใน Office ของคุณโดยทำตามขั้นตอนในลิงค์นี้ค่ะ  

นอกจากนี้ ทางเราเเนะนำใหอัพเดท Office เป็นเวอร์ชั่นอย่างนะคะ เนื่องจากไมโครซอฟต์มีการพัฒนาซอฟต์แวร์และทุกโปรแกรมอย่างต่อเนื่องเพื่อความทันสมัยและการใช้งานที่มีประสิทธิภาพที่ดียิ่งขึ้น ผู้ใช้งานจึงควรอัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุดอย่างสม่ำเสมอค่ะ  

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับฟีเจอร์การเขียนตามคำบอกด้วยเสียงคุณสามารถศึกษาจากิงค์นี้นะคะ  

หากติดขัดหรือมีคำถามเพิ่มเติมสอบถามได้เสมอนะคะ  

ขอบคุณค่ะ  

หมายเหตุหากวิธีนี้สามารถแก้ปัญหาของคุณได้ รบกวนคลิก "ใช่เพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นที่ประสบปัญหานี้เช่นกัน และรบกวนทำแบบสอบถามสั้น ๆ จากทางเรา เพื่อให้เราทราบว่า การบริการของเราดีหรือควรปรับปรุงอย่างไร 

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ตอนนี้ผมได้ลองเปลี่ยนมาติดตั้ง Office 365 64 bit ภาษาอังกฤษ แล้วแต่ก็ยังไม่มีปุ่มสำหรับพิมพ์ด้วยเสียงขึ้นที่แท็บ Home ด้านขวาอยู่ดีครับ พอจะช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาหน่อยได้ไหมครับ

***ตอนแรกก็ได้ลองมาติดตั้ง Office 365 เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ 32bit ตามคำแนะนำแล้วแต่ก็ยังไม่มีปุ่มสำหรับพิมพ์ด้วยเสียง

2 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

เพื่อความเเน่ใจ ทางเรารบกวนคุณตรวจสอบว่า Microphone ของคุณสามารถใช้งานได้หรือไม่ เนื่องจากหากโปรเเกรม Office ตรวจพบว่า Microphone ไม่ทำงานหรือมีข้อผิดพลาด อาจจะเป็นสาเหตุที่ฟีเจอร์ดังกล่าวไม่ปรากฏขึ้นค่ะ 

หมายเหตุหากวิธีนี้สามารถแก้ปัญหาของคุณได้ รบกวนคลิก "ใช่เพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นที่ประสบปัญหานี้เช่นกัน และรบกวนทำแบบสอบถามสั้น ๆ จากทางเรา เพื่อให้เราทราบว่า การบริการของเราดีหรือควรปรับปรุงอย่างไร 

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

เพื่อความเเน่ใจ ทางเรารบกวนคุณตรวจสอบว่า Microphone ของคุณสามารถใช้งานได้หรือไม่ เนื่องจากหากโปรเเกรม Office ตรวจพบว่า Microphone ไม่ทำงานหรือมีข้อผิดพลาด อาจจะเป็นสาเหตุที่ฟีเจอร์ดังกล่าวไม่ปรากฏขึ้นค่ะ 

ไมโครโฟนใน Notebook ใช้งานได้ปกติดีครับผม เพราะผมใช้งานอยู่ประจำครับ

ไมโครโฟนใน Notebook ใช้งานได้ปกติดีครับผม เพราะผมใช้งานอยู่ประจำครับ

โอเคค่ะ หากคุณได้ติดตั้ง Office เป็นภาษาอังกฤษเเละได้ตรวจสอบว่า Microphone ทำงานได้โดยไม่มีปัญหา ทางเราเเนะนำให้คุณตรวจสอบว่าคอมพิวเตอร์ของคุณได้เชื่อมต่อกับอินเตอร์เน็ตหรือไม่ เนื่องจากฟีเจอร์นี้จะสามารถใช้งานได้ในกรณที่มีการเชื่อมต่อกับอินเตอร์เน็ตที่มีความเสถียรค่ะ  

หากได้เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตเเล้วปัญหายังเป็นเหมือนเดิม ทางรบกวนคุณส่งข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Office ของคุณเเล้วทางเราจะเเจ้งให้ฝ่ายวิศวกรของ Microsoft เพื่อตรวจสอบว่ามีข้อผิดพลาดเกี่ยวกับฟีเจอร์นี้สำหรับลูกค้าไทยหรือไม่ ซึ่งคุณไม่ต้องกังวลนะคะ เรายินดีช่วยเหลือคุณเต็มที่ค่ะ  

ทางเรารบกวนคุณส่งภาพหน้าจอ Product information ของโปรเเกรม Office โดยทำตามขั้นตอนดังนี้ค่ะ  

เปิดเเอพพลิเคชั่น Word > ไปที่ File > คลิก Account > จากนั้นส่งภาพหน้าจอดังกล่าวมานะคะ  

ขอบคุณค่ะ 

·

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด มกราคม 23, 2567 ดู 763 ครั้ง นำไปใช้กับ: