รูปที่ Print ออกจาก word ไม่ใช่รูปเดียวกับที่เห็นในหน้าจอตรงนี้มีวิธีแก้ไขอย่างไรค่ะ

พอดีทำ ไฟล์งานโดยใช้ word ที่ได้ต่อมาจากคนอื่นเพื่อจะมาแก้ไขโดยมีรูปภาพที่ต้องแปะเข้าไปด้วย พอทำเสร็จจะปริน ภาพที่ออกมากลายเป็นภาพอื่น และพอลองคลิกลงไปใน ภาพ มันเหมือนลิงค์อยู่กับ Paint และมีภาพที่ไม่ต้องการค้างอยู่ในนั้นด้วย

สวัสดีครับ คุณKEM_27,

ก่อนอื่นทางทีมงานของ ฟอรั่ม Microsoft Community เวอร์ชั่นภาษาไทย ต้องขอขอบคุณสำหรับการเข้ามาเยี่ยมชมและโพสต์คำถามมายังทีมงานของเรา นะครับ

กลับมายังคำถามของคุณ ทางทีมงานไม่ค่อยจะเข้าใจเท่าไรนัก เนื่องจากว่า ข้อมูลที่คุณได้เเจ้งมานั้น ไม่เพียงพอและไม่ชัดเจน นะครับ

ทางทีมงานของเรา จึงจำเป็นต้องขอข้อมูลและการอธิบายเพิ่มเติม อย่างเช่น;

1.คุณได้สั่งปริ้นจากปริ้นเตอร์รุ่นอะไร แบรนด์อะไร

2.เป็นระบบปฏิบัติการ Windows 7 รุ่น อะไร

3.มี error message อะไร ได้แสดงขึ้นมาหรือไม่

4.ได้ดาวน์โหลดไดร์เวอร์ล่าสุดของปริ้นเตอร์ดังกล่าวจากเว็บไซต์ผุ็ผลิตผลิตภัณฑ์ของปริ้นเตอร์ดังกล่าวแล้วหรือไม่

5.มีการ settings ที่ปริ้นเตอร์ถูกต้องเเล้วหรือยัง

ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองตั้งค่าเครื่องพิมพ์โดยเปลี่ยน default printer

1) คลิ๊ก Start > คลิ๊ก Devices and Printers

2) คลิ๊กขวาที่ Microsoft XPS Document Writer

3) เลือก Set as default printer (สังเกตที่เครื่องพิมพ์ จะมีเครื่องหมายถูกต้อง สีเขียวอยู่)

หลังจากนั้น คุณสามารถลองปริ้นเอกสารดังกล่าวโดยใช้ printer XPS ดู โดยทำตามขั้นตอนดังต่อไปนี้ครับ;
1.เปิดเอกสารที่มีปัญหาดังกล่าว
2.กดที่ File
3.เลือกกดที่ Print
4.เลือก printer ซื้อ Microsoft XPS Document Writer
5.กด Print
6.Save เอกสารทดลองดังกล่าว ที่หน้า Desktop ที่ File name อย่างตั้งซื้อไฟล์ว่า Test.XPS ฯลฯ

แล้วให้สังเกตดูว่า ตัวอย่างเอกสารที่ได้ทำการ settings ไว้ เหมือนอย่างที่คุณต้องการหรือเปล่า นะครับ

ทางทีมงานของเราจะรอข้อมูลเพิ่มเติมและฟิกแบ็คจากคุณว่า ผลออกมาเป็นอย่างไรบ้าง นะครับ

ขอบคุณครับ

จากทีมงานไมโครซอฟท์

ถ้าปัญหาของคุณได้รับการแก้ไข รบกวนกด"เลือกเป็นคำตอบ"หรือ คลิกว่าเป็นประโยชน์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

เรียน ทีมงานไมโครซอฟท์

ดิฉันได้ลองPrint File เครื่องปริน 3 ตัว แต่ออกมาเหมือนกันหมดเลยค่ะ เลยสงสัยว่ามันน่าจะติดค่า Link อะไรอยู่สักอย่างอ่ะค่ะ

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด ตุลาคม 4, 2566 ดู 4,571 ครั้ง นำไปใช้กับ: