จะเปลี่ยนจากหน้าOutlook เป็นหน้าInbox ของ Hotmail ทำอย่างไร

พอดีว่าตอนนี้เวลาเช็คเมลล์เข้าไปแล้วมันเป็นแบบoutlook ค่ะ ไม่รู้ว่าเผลอไปกดโปรแกรมนี้ตอนไหน รู้เวลาใช้งานมันไม่คุ้น

ก็เลยอยากกลับมาใช้หน้าต่างเป็นhotmail เหมือนเดิมค่ะ ขอบคุณมากที่ให้คำตอบ

ไม่ทราบว่าต้องกลับมาดูคำตอบที่นี่หรือจะส่งเข้าอีเมลล์คะ

ส่งคำตอบได้ที่ *** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว***

* โปรดลองใช้จำนวนหน้าน้อยลง

* โปรดป้อนตัวเลขเท่านั้น

สวัสดีค่ะ คุณ ORRSingkham

หากคุณต้องการเปลี่ยนรูปเเบบการใช้งานจาก Outlook เป็น Hotmail คุณสามารถทำได้ตามขั้นตอนต่อไปนี้

1. ให้คุณลงชื่อเข้าใช้งานบัญชี Hotmail ของคุณ 

2. เมื่อคุณลงชื่อเข้าใช้งานบัญชี Hotmail ของคุณเเล้ว (เเต่คุณอยู่ในรูปเเบบการใช้งานกล่องจดหมายของ Outlook) ตรงมุมขวาบน ให้คุณคลิกที่ "เครื่องมือ" (รูปเฟือง) 

3. ตรงตัวเลือกด้านล่างสุด ให้คุณคลิกที่ "สลับกลับไปยัง Hotmail" ค่ะ

ขอขอบคุณ
จากทีมงาน Microsoft

4 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

เยี่ยม! ขอบคุณสำหรับคำติชม

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

คุณพอใจกับการตอบกลับนี้เพียงใด

ขอบคุณสำหรับคำติชม

ตอนนี้ของผมมันไม่มีคำว่า สลับกลับไปยัง hotmail เลยครับ กลับไปหน้าจอเดิมไม่ได้อ่ะครับ

Out look นี้ไม่คุ้นเลยครับ

7 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

การตอบกลับนี้เป็นประโยชน์หรือไม่

ขออภัยที่สิ่งนี้ช่วยเหลือไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำติชมของคุณ ซึ่งจะช่วยเราปรับปรุงไซต์

สวัสดีค่ะ คุณNutthawathRhatanathanachai

จากปัญหาต้องการเปลี่ยนรูปแบบจาก  Outlook กลับไปเป็นแบบ Hotmailนั้น

คุณสามารถสังเกตได้จาก "เครื่องมือ" ที่อยู่มุมบนสุด ด้านขวามือ ไอคอนจะเป็น "รูปเฟือง"

จากนั้นให้คุณคลิก เเล้วเลือก "ยกเลิกการเชื่อม Outlook" และ "สลับกลับไปยัง Hotmail"

จากนั้นคุณก็จะสามารถกลับไปใช้รูปเเบบกล่องจดหมายเดิมของ Hotmail อย่างที่เคยเป็นได้ค่ะ

ทีมงานต้องขอแจ้งให้ทราบว่า หากบัญชีของคุณไม่มีฟังก์ชั่นดังกล่าว

นั้นแสดงว่าบัญชีดังกล่าวไม่สามารถกลับมาใช้รูปแบบเดิมได้อีกค่ะ

อย่างไรก็ตาม คุณสามารถใช้งานในรูปแบบ Outlook ได้เช่นเดียวกันกับการใช้งานในรูปแบบเดิมค่ะ

หากมีข้อสงสัยอื่นใด โปรดแจ้งให้เราทราบอีกครั้ง

ทีมงาน Microsoft

สวัสดีค่ะ คุณNutthawathRhatanathanachai

จากปัญหาต้องการเปลี่ยนรูปแบบจาก  Outlook กลับไปเป็นแบบ Hotmailนั้น

คุณสามารถสังเกตได้จาก "เครื่องมือ" ที่อยู่มุมบนสุด ด้านขวามือ ไอคอนจะเป็น "รูปเฟือง"

จากนั้นให้คุณคลิก เเล้วเลือก "ยกเลิกการเชื่อม Outlook" และ "สลับกลับไปยัง Hotmail"

จากนั้นคุณก็จะสามารถกลับไปใช้รูปเเบบกล่องจดหมายเดิมของ Hotmail อย่างที่เคยเป็นได้ค่ะ

ทีมงานต้องขอแจ้งให้ทราบว่า หากบัญชีของคุณไม่มีฟังก์ชั่นดังกล่าว

นั้นแสดงว่าบัญชีดังกล่าวไม่สามารถกลับมาใช้รูปแบบเดิมได้อีกค่ะ

อย่างไรก็ตาม คุณสามารถใช้งานในรูปแบบ Outlook ได้เช่นเดียวกันกับการใช้งานในรูปแบบเดิมค่ะ

หากมีข้อสงสัยอื่นใด โปรดแจ้งให้เราทราบอีกครั้ง

พี่ค่ะ มันไม่มี อะค่ะ  มันมีแต่ตั้งค่าจดหมายเพิ่มเติม   และคำติชม
มันไม่มีที่พี่บอกอะคะ

2 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

สวัสดีค่ะ คุณ BBBestter

ขอบคุณสำหรับการติดต่อฝ่ายสนับสนุน Microsoft ค่ะ

หากคุณต้องการเปลี่ยนรูปเเบบการใช้งานจาก Outlook  เป็น Hotmail

ทีมงานขอเเจ้งให้คุณทราบว่า สำหรับบัญชีของผู้ใช้งานที่เลือกอัพเกรดการใช้งานมาใช้ในรูปเเบบของ Outlook หรือบัญชีผู้ใช้ที่มีการอัพเกรดการใช้งานในรูปเเบบของ Outlook โดยอัติโนมัตินั้น

บัญชีของผู้ใช้งานจะไม่สามารถเปลี่ยนกลับไปใช้งานในรูปเเบบของ Hotmail ได้อีกค่ะ

หมายเหตุ เนื่องจากเมื่อเวลาผ่านไปเรื่อยๆ รูปเเบบของ Hotmail จะค่อยๆถูกยกเลิกการให้บริการและ Outlook.com จะกลายมาเป็นบริการฟรีอีเมล์จาก Microsoft

การเปลี่ยนแปลงนี้ จึงทำให้เราลบตัวเลือก"สลับกลับไปยัง Hotmail" ออกค่ะ

เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่า Outlook.com จะเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคุณค่ะ

หากคุณมีข้อสงสัย หรือปัญหาอื่นใด โปรดเเจ้งให้เราทราบค่ะ

ขอขอบคุณ

1 คนคิดว่าการตอบกลับนี้เป็นประโยชน์

·

อยากใช้ Hotmail  มากกว่าอ่ะคร่ะ  ไม่ค่อยชอบ  outlook  เรย  บีว่ามันอัฟโหลด ช้า ค่ะ

กลับไม่ได้แล้วค่ะ ในคู่มือเขียนไว้ว่า ถ้าเราได้อัพเดต เป็น Out look แล้ว ระบบจะตัดตัวที่บอกให้กลับไปยัง Hotmail ออก แล้วไม่สามารถกลับไปใช้ได้อีก

ขอบคุณสำหรับการเเชร์ความคิดเห็นของคุณค่ะ คุณ พรจิตรจิตร์ชื่น

สวัสดีค่ะ คุณ BBBestter

หากคุณคิดว่า Outlook.com ไม่เหมาะหรือสอดคล้องกับความต้องการของคุณ คุณสามารถแสดงความคิดเห็นได้โดย :  ลงชื่อเข้าใช้งาน >> คลิกที่เครื่องหมายเฟือง >> เลือก"Feedback" จากนั้นคุณจะสามารถเเสดงความคิดเห็น หรือติชมได้ค่ะ

หากคุณมีข้อสงสัย หรือปัญหาอื่นใด โปรดเเจ้งให้เราทราบ

ขอขอบคุณ

จากทีมงาน Microsoft

*** ที่อยู่อีเมลถูกลบออกเพื่อความเป็นส่วนตัว***

สวัสดีค่ะ คุณ jirasaknortmaster

ขอบคุณสำหรับคำติชมที่คุณให้เรามาค่ะ 

เช่นเคยน่ะค่ะ สำหรับผู้ใช้งานที่ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงรูปแบบจาก Outlook มาเป็น  Hotmail ได้นั้น 

ทีมงานเข้าใจเเละตระหนักถึงความต้องการของคุณค่ะ

เเต่เนื่องจากเมื่อเวลาผ่านไปเรื่อยๆ รูปเเบบของ Hotmail จะค่อยๆถูกยกเลิกการให้บริการและ Outlook.com จะกลายมาเป็นบริการฟรีอีเมล์จาก Microsoft การเปลี่ยนแปลงนี้ จึงทำให้เราลบตัวเลือก"สลับกลับไปยัง Hotmail" ออกค่ะ

ดังนั้นในกรณีที่คุณคิดว่า Outlook.com ไม่เหมาะหรือสอดคล้องกับความต้องการของคุณ คุณสามารถแสดงความคิดเห็นได้โดย :  ลงชื่อเข้าใช้งาน >> คลิกที่เครื่องหมายเฟือง >> เลือก"Feedback" จากนั้นคุณจะสามารถเเสดงความคิดเห็น หรือติชมได้ค่ะ

หากคุณมีข้อสงสัย หรือปัญหาอื่นใด โปรดเเจ้งให้เราทราบ

ขอขอบคุณ

จากทีมงาน Microsoft

ข้อมูลคำถาม

อัปเดตล่าสุด กันยายน 13, 2567 ดู 11,613 ครั้ง นำไปใช้กับ: